Quên mật khẩu
Tạo tài khoản
hoiamthuc.vn
Zoom khác
>
Mẹo vặt

Ai mới mua nồi cơm điện không nên bỏ qua mẹo này!

10.03.2022, 09:46 PM

Bạn thích bài viết này?

Bạn muốn quảng cáo bài viết này lên Top kết quả tìm kiếm Google? Xem chi tiết dịch vụ seo từ khóa (Aliofiot Ads)
Xem: 2,040
Tag: khử mùi, nhựa, khử mùi nhựa, mùi nồi cơm điện, nồ cơm điện mới, cách sử dụng nồi cơm điện, nồi cơm điện sunhouse, nồi cơm điện sharp, nồi cơm điện cuckoo, hướng dẫn sử dụng nồi cơm điện
Xin chào cả nhà,

Nhà mình mới mua một cái nồi cơm điện mới để cái cũ dùng lâu quá rồi được nghỉ hưu 😎. Mình nghĩ đơn giản là nồi cơm điện mới mua về thì rửa sạch rồi nấu thôi, tuy nhiên để đảm bảo độ bền cho nồi đặc biệt là khử mùi nhựa mới của nồi thì chúng ta cần thực hiện vài thao tác đơn giản sau, mời mọi người xem video TẠI ĐÂY cho dễ hình dung nhé.

Đầu tiên, mình lấy lõi nồi cơm điện ra và dùng khăn mềm lau sạch bụi bẩn từ trong ra ngoài (bước này là đương nhiên, với bất kỳ thiết bị nào sử dụng khi mới mua chúng ta đều phải làm bước này).

Tiếp theo, mình dùng trà túi lọc hoặc chè khô hoặc chè Thái Nguyên, bật chế độ nấu rồi chuyển sang chế độ ngâm.

Dùng trà để khử mùi nhựa mới của nồi cơm điện

Vậy là đã xong rồi! Chỉ cần vài bước đơn giản mà mình đã khử được mùi nhựa nồi cơm điện mới, an tâm sử dụng hơn😊😊. Mình hi vọng mẹo nhỏ này của mình sẽ giúp ích được cho mọi người!😉 Nếu cảm thấy hữu ích thì mọi người hãy thử, rồi quay lại cho mình xin feedback nhé🥰. Xin chào và hẹn gặp lại💕

Tạo chủ đề mới

Nguyễn Lan
lana_danang
3 bài | 101 lượt xem
Like Hoiamthuc.vn để được xem nhiều hơn