Quên mật khẩu
Tạo tài khoản
hoiamthuc.vn
Zoom ngon
>
Món ngon

5 phút sáng làm bánh mì bơ tỏi chống muộn học muộn làm ăn cứ phải là mê!

24.03.2022, 10:08 PM

Bạn thích bài viết này?

Bạn muốn quảng cáo bài viết này lên Top kết quả tìm kiếm Google? Xem chi tiết dịch vụ seo từ khóa (Aliofiot Ads)
Xem: 2,370
Tag: bánh mì bơ tỏi, bánh mì nướng, bánh mì ăn sáng, đồ ăn sáng, bánh mì bơ sữa, bánh bông lan, nồi chiên không dầu, bánh mì bơ đường nướng, bánh mì nướng nồi chiên không dầu
Chào cả nhà

Mỗi sáng cả nhà có mất thời gian để suy nghĩ xem mình nên ăn gì không nhỉ? Mình cũng vậy đấy. Mỗi sáng mình dậy sớm để chuẩn bị đi làm, nhưng mình mất đến 30' ngồi suy nghĩ xem sáng nay ăn món gì. Sau nhiều lần đi làm muộn, mình đã làm thử nghiệm thành công món bánh mì bơ tỏi siêu ngon siêu dễ, cực kì phù hợp để ăn sáng, chỉ mất 5' để làm, đủ dinh dưỡng và năng lượng, không lo muộn làm. Mình ngồi viết bài chia sẻ với mọi người mà nuốt nước miếng ừng ực, món này luôn là món tủ của nhà mình. Mình hay làm bánh mì bơ tỏi để sẵn trong tủ lạnh và ăn trong 3-4 ngày, trước khi ăn thì bỏ vào lò nướng. Ăn sáng với súp bí đỏ/súp trứng nấm hoặc súp khoai tây đều hợp. Có điều sau khi ăn bánh mì bơ tỏi phải nhớ súc miệng bằng listerine nếu không thì có mà ối giời ơi! Cả ngày không dám nói chuyện với ai!

Để cho dễ mình dung, mời mọi người ghé xem mình làm bánh mì bơ tỏi TẠI ĐÂY

Nguyên liệu mình chuẩn bị rất đơn giản thôi:
1 bánh mì baguette hoặc 4 bánh mì thường (phần thân sẽ ngon và đẹp hơn phần đầu bánh)
8g bơ
2 củ tỏi

Bánh mì bơ tỏi siêu ngon giòn rụm

Tadaaaaaaa~ Bánh mì bơ tỏi mới ra lò siêu ngon giòn rụm!

Món bánh mì bơ tỏi này làm dễ vô cùng, lại siêu ngon, cực kì phù hợp để ăn sáng, chỉ mất 5' để làm, đủ dinh dưỡng và năng lượng, không lo muộn làm🤣🤣 Các bạn có thể tham khảo cách mình làm ở video bên trên nhé. Chúc các bạn thành công và đừng quên chia sẻ lại thành quả với mình nha! Mình rất mong chờ feedback từ các bạn! 😊🤗🤗

Tạo chủ đề mới

Nguyễn Lan
lana_danang
3 bài | 115 lượt xem
Like Hoiamthuc.vn để được xem nhiều hơn